
FOMU YA MAOMBI YA MIKOPO WA PAPO KWA PAPO/DHARURA
(Fomu hii ijazwe kwa herufi kubwa)

(Tafadhali weka alama ya tiki kwenye kisanduku kuonyesha uchaguzi)

A. MAELEZO YA KUZINGATIA

B. MAELEKEZO BINAFSI YA MKOPAJI

TRA SACCOS LIMITED
CHAMA CHA USHIRIKA CHA AKIBA NA MIKOPO CHA MAMLAKA YA MAPATO TANZANIA

P.O.BOX 63225, TEL: +255 22 2864556
MOBILE: +255 656 222760, +255 684 557070, +255 743 600075

WEBSITE:http://www.trasaccos.co.tz , EMAIL: credit@trasaccos.co.tz

1. Maelezo ya Mikopo
1. Mwombaji wa Mikopo hii anatakiwa kuwa na namba ya simu iliyosajiliwa na huduma za pesa au namba
ya Akaunti ya benki iliyosajiliwa kwa jina lake ili kurahisisha malipo.

2. Riba ya Mikopo hii ni asilimia moja(1) kwa mwezi kwenye mstari mnyoofu (Straight line method).

3. Mwombaji wa mikopo hii anatakiwa kuambatanisha stakabadhi ya mshahara ya mwezi husika (Current
salary slip).

4. Muda wa marejesho wa mkopo usizidi miezi 6 kwa Mkopo wa Papo na miezi 12 kwa Mkopo wa
Dharura.

5. Kiwango cha mkopo hakizidi TZS. 2,000,000 kwa Mkopo wa Papo kwa Papo na TZS. 8,000,000 kwa
Mkopo wa Dharura.

6. Marejesho ya Mkopo huu yanaweza kuwa kwa kupitia Makato ya mshahara au kwa kuweka Benki
Standing Order kadri ya masharti/utaratibu utakaoshauriwa na Afisa wa Mikopo.

7. Ikiwa malipo yanafanyika kwa Benki Standing Order, Mwanachama atalazimika kuambatanisha
(a) Benki Standing Order iliyogongwa muhuri wa Benki pamoja na kuthibitishwa na Mwanasheria
(b) Benki statement ya miezi 2 ya sasa(latest) kutoka kwenye akaunti ya mshahara.

8. Malipo ni ndani ya Masaa 12 ya kazi baada ya kukamilisha taratibu zote za maombi.

1. Jina kamili la Mwombaji

 Bwana  Bibi  Bi

(Sehemu hii ijazwe na Mkopaji alie ndani ya Mamlaka ya Mapato)

2. Taarifa za Ajira:

Kuanzia Mwisho

3.a Taarifa za kibenki:

Jina La Kwanza Jina La Kati Jina La Ukoo

Nambari ya Ajira:  Kituo  Tarehe ya Kuajiriwa: 

Aina ya ajira:  KUDUMU  MKATABA: Kama ni Ajira ya MKATABA, Onyesha kipindi cha Mkataba

Jina la Benki uliofungulia Akaunti:  Jina la Tawi la Benki:  Nambari ya Akaunti
ya Benki: 

3.b Namba ya Malipo kwa Mtandao wa simu
(iwe imesajiliwa kwa majina yako)

4. Taarifa za Makazi na Mawasiliano:

http://wwww.trasaccos.co.tz/
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C. UNYAMBULISHO WA MKOPO

D. TAMKO LA MKOPAJI

Makazi ya Kudumu:

Sehemu/Eneo Unapoishi: Anuani Yako Ya Posta:

Mkoa Wilaya Mtaa/Kijiji

Nambari Ya Simu Ya Mkononi 1: Nambari Ya Simu Ya Mkononi 2:

Barua Pepe(Email) NIDA Na.

5. Ndugu wa Karibu(Next of Kin)
NB: Ndugu wa karibu wanaokubalika ni Mwenza(Mume/Mke), Mtoto, Wazazi au Ndugu wa kuzaliwa Pamoja

Na. Jina Kamili Uhusiano Namba ya Simu
1.
2.

6. Taarifa za Kazi/Biashara:

(Sehemu hii ijazwe na Mkopaji alie nje ya ajira)

Aina ya Kazi/Biashara  Sehemu ya kazi/Biashara  Wastani wa kipato kwa
mwezi  Mkoa  Wilaya 

8. Aina ya mkopo

 (i)Papo kwa Papo  (ii) Dharura

9. Madhumuni ya mkopo

 Ujenzi  Kodi ya Nyumba  Unununzi Nyumba/Kiwanja  Matibabu  Ada

 Chombo cha usafiri  Biashara  Kulipa mkopo kwenye Asasi nyingine  Kilimo/ufugaji  Matumizi Binafsi

7. Kiasi cha Mkopo unachoomba:  + deni la mkopo unaoendelea
 Jumla ya mkopo unaoomba: 

Kwa maneno:

Muda wa Marejesho (Onesha kwa miezi kama vile miezi 6, 12........n.k)

Zingatia: Muda wa marejesho wa mkopo usizidi miezi 6 kwa Mkopo wa Papo kwa Papo na miezi
12 kwa mkopo wa Dharura

1. Mimi (majina matatu)
(ambaye ni Mkopaji katika Mkataba huu nitahusisha mali zangu, warithi wa mali zangu, wamiliki,
wasimamizi na wadhamini ikibidi) nikiwa na akili timamu na bila kushurutishwa na mtu yeyote, nimekubali



E. KWA MATUMIZI YA OFISI TU

kukopeshwa na MKOPESHAJI kiasi cha Mkopo wa Shilingi za kitanzania(kwa tarakimu)

(kwa maneno) .

2. Na kwamba nimekubali kulipa kiasi cha mkopo na riba asilimia 

3. Na kwamba natakiwa niwe nimerudisha Mkopo pamoja na riba ndani ya kipindi cha miezi

Kama ilivyoainishwa kwenye jedwali la urejeshi mkopo. Nimekubali kulipa kwa kukatwa kwenye
mshahara wangu/Bank Standing Order kiasi cha marejesho kwa muda wa miezi

 kwa mujibu wa tarehe ya mshahara wa Mwajiri wangu/tarehe 24
kila Mwezi jumla ya Tsh (pamoja na riba)(kwa tarakimu) 
Yaani(kwa maneno)

4. Na kwamba ikiwa Mwajiri au Benki yangu haikuwasilisha makato kwa sababu yoyote ile, nitawajibika
kulipa kiasi cha marejesho kwa kuweka fedha kwenye akaunti za Benki ya Mkopeshaji(Direct Deposit).

5. Na ikiwa nitashindwa kufanya hivyo, MKOPESHAJI atachukua hisa za hiari, akiba na mali zangu kwa
mujibu wa sheria ili kurudisha deni lote , riba ya kawaida pamoja na riba ya adhabu na gharama ambazo
Chama kitaingia kutokana na ufuatiliaji wa ulipaji wa mkopo huu. Na kwamba makubaliano haya
yataendelea kuwa na nguvu dhidi yangu hata kama nitafukuzwa kazi, kuacha kazi au kuhamia taasisi
nyingine.

6. Ninathibitisha kuwa nimesoma kwa makini na kuelewa vipengele na masharti yote ya mkopo huu na
kwamba nimekubaliana nayo na nimetia saini kwa hiari yangu bila kulazimishwa au kushurutishwa na
mtu yeyote.

Saini ya Mkopaji: Tarehe: 

NB: MKOPESHAJI - Katika Tamko hili Mkopeshaji ni TRA SACCOS LTD.

11. Uhakiki wa Taarifa za Mwanachama

Jina la Mwanachama Nambari ya Ajira Kiingilio(TZS) Kiwango cha Hisa(TZS) Kiwango cha Akiba

12. Uchambuzi wa Mkopo

mshahara(TZS) Makato(TZS) Salio Baada ya Makato(TZS) Maoni ya Mchambuzi wa Awali

13. Maamuzi ya Kamati ya Kitaalam

Katika kikao cha

kamati imeidhinisha mkopo wa ndugu

Tarehe

Wa shilingi(TZS)

Jina na sahihi za wajumbe

1. Meneja sahihi
2. Mkuu Idara ya Mikopo sahihi
3. Afisa Mikopo sahihi


